PROMMA Webboard
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
PROMMA Webboard

for education and communication

เธšเน‰เธฒเธ™เธšเน‰เธฒเธ™  เธ„เน‰เธ™เธซเธฒเธ„เน‰เธ™เธซเธฒ  Latest imagesLatest images  เธชเธกเธฑเธ„เธฃเธชเธกเธฒเธŠเธดเธ(Register)เธชเธกเธฑเธ„เธฃเธชเธกเธฒเธŠเธดเธ(Register)  เน€เธ‚เน‰เธฒเธชเธนเนˆเธฃเธฐเธšเธš(Log in)  

ในร.รนี้ใครบ้า cosplay มั้งคะ

Go down 
horizoncha
TIP V.3
6 posters
เธœเธนเน‰เธ•เธฑเน‰เธ‡เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก
TIP V.3

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 2

ในร.รนี้ใครบ้า cosplay มั้งคะ Empty
เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: ในร.รนี้ใครบ้า cosplay มั้งคะ   ในร.รนี้ใครบ้า cosplay มั้งคะ Icon_minitimeThu Jul 19, 2007 7:33 pm

ตามหัวข้อ คือพวกหนูห้อง2/9 เป็นบ้า คอสเพลย์กับ J-ROCK ขั้นเทพ ใครสนใจมั้งคะ วันเกิดร.ร เราจะแต่งกัน ตอนนี้กำลังวางแผนกันอยู่ว่าจะ ขอครูยังไงดี ใครสนบอกนะคะ
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ Go down
horizoncha

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 1

ในร.รนี้ใครบ้า cosplay มั้งคะ Empty
เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: ในร.รนี้ใครบ้า cosplay มั้งคะ   ในร.รนี้ใครบ้า cosplay มั้งคะ Icon_minitimeSun Aug 19, 2007 5:27 pm

TIP V.3 เธžเธดเธกเธžเนŒเธงเนˆเธฒ:
ตามหัวข้อ คือพวกหนูห้อง2/9 เป็นบ้า คอสเพลย์กับ J-ROCK ขั้นเทพ ใครสนใจมั้งคะ วันเกิดร.ร เราจะแต่งกัน ตอนนี้กำลังวางแผนกันอยู่ว่าจะ ขอครูยังไงดี ใครสนบอกนะคะ

อยากสิ อยากคอสบ้าง เอางี้ไหม อยู่จนปีสุดท้ายละ จัดกิจกรรมนี้ขึ้นมาเลย เพราะใครจะคอสทีไกลจังสยามสแคว Geisha-cha@hotmail.com เมลพี่เองจะ แอดมาไว้คุยไลฟสไตส่วนตัว จริงๆแล้วกีฬาสีก้ได้ แต่ไม่ทันแล้ว

ส่วนเรื่องขอครูไม่ต้องขอ มาในรูปแบบการแสดงเลย
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ Go down
killua_fam

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 2

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: ในร.รนี้ใครบ้า cosplay มั้งคะ   ในร.รนี้ใครบ้า cosplay มั้งคะ Icon_minitimeSun Aug 19, 2007 10:37 pm

อันที่จิง พี่กะเพื่อน เคยคอสกันแล้ว ที่โตคิว
การคอสไม่ใช่อยากจะคอสก็ได้คอส พวกพี่ใช้เวลานานกว่าจะได้คอสกัน
ไหนจะค่าเงิน ต้องเลือกผ้า แบบชุดอย่างละเอียด
ค่าวิกผม คอนแทค(ถ้าเน้นตา) แล้วเรื่องสีชุด ต้องแน่นอนมากๆ
ห้ามจิ้นเอาเอง (จิ้น คือ คิดเอาเอง)
เป็นเดือนๆอ่ะน้องกว่าจะได้เรื่อง เพราะเรายังไม่มืออาชีพ
แล้วก็ 2 อาทิตย์กว่าจะได้ชุด (เว้นแต่ตัดเอง) ไอ่เรื่องตัดเองพี่ก็เคยคิดนะ แต่ยากอ่ะ
พี่เลยไม่ดีกว่า.....น้องๆก็คิดดูนะ....ถ้าคอส พี่ก็อยากร่วม ก็เคยคิดที่จะคอสที่โรงเรียน
แต่หาผู้ร่วมอุดมการณ์ไม่ค่อยได้ พี่ก็มีกัน 3-4 คนอ่ะน้อง

แล้วปิดเทอม(summer)มีโปรแกรมคอส....สนใจมั้ย หรือไม่ก็ไปไพรเวทคอสกันนะ
ถ้ามาชวนก็อยากไปนะ อิอิ

พี่อยู่ 6/5 มาหาได้ (ถ้าหาเจอนะ)
อ่ะ เอาเมล์ไป killua_fam7@hotmail.com

แล้ว horizoncha คือใครเอ่ยย
killua_fam

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: ในร.รนี้ใครบ้า cosplay มั้งคะ   ในร.รนี้ใครบ้า cosplay มั้งคะ Icon_minitimeSun Aug 19, 2007 10:50 pm

เอ่อ ขอเสนอเรื่องขอครูหน่อยนะ
คือน้องอยากแต่งยังไง
แบบส่วนตัวในหมู่คนคอส หรือแบบโชว์ เป็นการแสดง
ตัวพี่ชอบแบบแรก คือการอยู่เป็นกลุ่ม ต้องเข้าใจว่าคอสเพลย์ยังไม่แพร่หลาย
ในจังหวัดเราเลยการที่เราจะแสดง คนบางคนยังไม่รู้จักคอสเพลย์เลยด้วยซ้ำ จิงม๊ะ

หรือหลายคนเขาจะมามองเราว่าไร้สาระก็มี คนกรุงเทพบางคนยังคิดเลย
แล้วเดินไปไหนมาไหนโดนแต่งคอส...สายตาคนที่มองว่า "ทำเด่น" มีมากนะ
อันตัวพี่เอง ตอนที่คอสน่ะไม่เท่าไหร่ เพราะทุกคนคอสเหมือนกันหมด

แล้วนี่ ที่ ร.ร. ไม่มีใครคอสเหมือนเราอ่ะ เข้าใจนะ

ไม่รู้ว่าถ้า อาจารญืให้คอสได้ จะเป็นไงน้า

มีข่าวได้คอสที่ ร.ร.บอกด้วยเง้อออ
TIP V.3

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: ในร.รนี้ใครบ้า cosplay มั้งคะ   ในร.รนี้ใครบ้า cosplay มั้งคะ Icon_minitimeWed Aug 22, 2007 7:51 pm

เอา งี้พวกพี่ๆ แอดมาหาหนูเองดีกว่า อยู่ห้อง2/9นะคะ แต่หนูว่าคอสไม่จำเป็นต้องเหมือน เพราะมันยังดูว่ามันยังมีตัวของตัวเองอยู่ แอดมาที่ tipgoodom@hotmail.com (ออนทุกวัน)
ray

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 1

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: ในร.รนี้ใครบ้า cosplay มั้งคะ   ในร.รนี้ใครบ้า cosplay มั้งคะ Icon_minitimeSun Aug 26, 2007 11:57 pm

geek farao ถ้าใด้ข่าวยังใงก้อชอบบอกด้วยละกัน...
จะทิ้งเมลใว้แอดมาและกัน..kurosiki_ray@hotmail.com
มีคนเยอะๆยิ่งดีจะใด้ช่วยๆกันเพราะยังใงเราก้อพวกเดียวกัน... king afro
senyama

senyama

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 8

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: ในร.รนี้ใครบ้า cosplay มั้งคะ   ในร.รนี้ใครบ้า cosplay มั้งคะ Icon_minitimeWed Aug 29, 2007 3:26 pm

TIP V.3 เธžเธดเธกเธžเนŒเธงเนˆเธฒ:
เอา งี้พวกพี่ๆ แอดมาหาหนูเองดีกว่า อยู่ห้อง2/9นะคะ แต่หนูว่าคอสไม่จำเป็นต้องเหมือน เพราะมันยังดูว่ามันยังมีตัวของตัวเองอยู่ แอดมาที่ tipgoodom@hotmail.com (ออนทุกวัน)

พี่ก็เคยไปคอสมาเหมือนกัน ( ห้อง 6/5 เพื่อนอีนี่ ---->>killua_fam ไปด้วยกัน ลัลล้า~)
คือจะบอกว่าถ้าหากจะคอสเพลยก็ควรจะทำให้เหมือน อย่าจิ้น
เพราะว่าการทำแบบนั้นมันเป็นการดูถูกตัวละครที่เราจะคอส
หรือถ้าน้องจะทำก็คงเรียกว่าเป็นการคอสเพลยไม่ได้อ่ะนะ
นอกจากว่า น้องจะคอสโลลิต้าซึ่งไม่จำเป็นที่จะต้องมีแบบ
ถ้าจะคอสจากการ์ตูน อนิเมะ เกม หรือที่มีตัวตนจริงๆแล้ว
น้องก็ต้องคอสให้เหมือน ยกเว้นพล็อบที่เทพเวอร์น้องก็อาจจะ
ไม่นำมาประกอบก็ได้ (แต่พวกคอสก็มักจะทำพล็อบเทพได้อยู่ดี)

อืม...แล้วก็ถ้าจะตัดโลลิต้าพี่ขอแนะนะว่าตัดที่หัวหินนะ มันถูกกว่าน่ะ ^^

แล้วก็มีอะไรก็แอดมานะ k_saranner@hotmail.com Razz

มีงานคอสช่วงต้นเดือน ถ้าน้องอยากไปก็บอกนะ จะได้ไปด้วยกัน >w<

ปล.ถ้าน้องบอกว่าน้องชอบคอสขั้นเทพน้องก็ต้องรู้ว่าการที่จะคอสเพลยมันจิ้นไม่ได้นะ
เงามายา

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: มีด้วยหรือนี่   ในร.รนี้ใครบ้า cosplay มั้งคะ Icon_minitimeSat Sep 15, 2007 11:41 am

พี่..อยู่ห้อง4/4
พี่เองก็ชอบดูคอสเพลย์..แต่พี่ไม่เคยแต่งหรอกนะ
แต่ว่าถ้าแนว J-ROCK ล่ะก็..ก็แสดงว่าชอบแนวเดียวกับพี่อ่ะดิ
พี่ชอบ J-ROCK จัดๆ น้องชอบวงไรหรอ..ส่วนพี่ชอบ DIR EN GRY, X-JAPAN,KAGRRA
อยากมีเพื่อนเป็นคนแนวเดียวกัน..แล้วเจอกันที่โรงเรียนนะครับน้อง

ในร.รนี้ใครบ้า cosplay มั้งคะ
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ 
เธซเธ™เน‰เธฒ 1 เธˆเธฒเธ 1